![](https://pimthaionline.com/wp-content/uploads/2022/08/7F4A7895-e1661163591414-300x200.jpg)
![](https://pimthaionline.com/wp-content/uploads/2022/08/7F4A7884-scaled-e1661163614993-300x183.jpg)
![](https://pimthaionline.com/wp-content/uploads/2022/08/7F4A7903-300x200.jpg)
![](https://pimthaionline.com/wp-content/uploads/2022/08/7F4A7872-300x200.jpg)
![](https://pimthaionline.com/wp-content/uploads/2022/08/7F4A7936-300x196.jpg)
![](https://pimthaionline.com/wp-content/uploads/2022/08/7F4A7976-300x200.jpg)
![](https://pimthaionline.com/wp-content/uploads/2022/08/987930-300x223.jpg)
![](https://pimthaionline.com/wp-content/uploads/2022/08/7F4A7966-300x200.jpg)
นางพัชรี กล่าวเพิ่มเติมว่า งานวันนี้ เรามีนิทรรศการองค์ความรู้ภูมิปัญญาต่างๆ ที่เราได้ถ่ายทอดมาจากทั่วประเทศ เพื่อเผยแพร่ให้กับพี่น้องประชาชน และมีนิทรรศการนวัตกรรมใหม่ๆ ที่เรามีคณะทำงานด้านนวัตกรรมที่ได้ศึกษามาแล้ว อีกทั้งนิทรรศการการจ้างงานผู้สูงอายุ เพื่อให้ผู้สูงอายุได้รับรู้เรื่องสิทธิบริการต่างๆ จากการจ้างงานของภาคเอกชน ทั้งนี้ เราคาดหวังว่าสังคมจะให้ความสำคัญกับเรื่องของผู้สูงอายุมากขึ้น นอกจากนี้ ยังมีการเสวนา เรื่อง “สานต่อภูมิปัญญา พัฒนา สร้างสรรค์ เสริมสร้างสังคมผู้สูงอายุ” และ เรื่อง “การส่งเสริมการจ้างงานผู้สูงอายุเพื่อเข้าถึงงาน เข้าถึงสิทธิ” การแสดง Talk show “ผู้สูงอายุสุขใจ สูงวัยอย่างมีคุณค่า” การแสดงของเครือข่ายชมรมผู้สูงอายุ และบูธแสดงผลิตภัณฑ์สินค้าผู้สูงอายุ มากกว่า 50 บูธ
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น