![](https://pimthaionline.com/wp-content/uploads/2022/08/S__8396867-e1660132457217-696x481.jpg)
เมื่อวันที่ 4 สิงหาคม 2565 นายสุรทิน ทิพย์อักษร ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครศรีธรรมราช เขต 2 ร่วมการประชุมเชิงปฏิบัติการนำนโยบายสู่การขับเคลื่อนโครงการโรงเรียนคุณภาพภาคใต้ โดยมี นางสาวตรีนุช เทียนทอง รัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ มอบนโยบายและรับฟังการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นเกี่ยวกับแนวทางการขับเคลื่อนโครงการโรงเรียนคุณภาพกับผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่ ผ่านระบบ Video Conference
![](https://pimthaionline.com/wp-content/uploads/2022/08/S__8372233-1024x682.jpg)
โดย ดร.อัมพร พินะสา เลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ได้รายงานสรุปแนวทางการประชุมในช่วงเช้า และนายภูธร จันทะหงษ์ ปุณยจรัสธำรง ผู้อำนวยการสำนักพัฒนานวัตกรรมการจัดการศึกษา ร่วมชี้แจงและแลกเปลี่ยนปัญหาอุปสรรคในการจัดทำแผนพัฒนาคุณภาพการศึกษา และแบ่งกลุ่ม จัดทำแผนพัฒนาคุณภาพโดยมุ่งเน้นการพัฒนาผู้เรียน พัฒนาครู ตลอดจนแนวทางสร้างการมีส่วนร่วมของชุมชน โดยใช้ฐานข้อมูลจริงในการวิเคราะห์
![](https://pimthaionline.com/wp-content/uploads/2022/08/S__8380420-1024x768.jpg)
ทั้งนี้ การประชุมดังกล่าวจัดขึ้นในระหว่างวันที่ 4-5 สิงหาคม 2565 โดยผู้เข้าประชุมได้แก่ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาในพื้นที่ภาคใต้ จำนวน 39 เขต ณ โรงเรียนแรมทวินโลตัส อำเภอเมือง จังหวัดนครศรีธรรมราช
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น