เมื่อวันที่ 12 กรกฎาคม 2565 เวลา 09.00 น. ณ ห้องประชุมชั้น 2 กรมพัฒนาสังคมและสวัสดิการ นายอนุกูล ปีดแก้ว อธิบดีกรมพัฒนาสังคมและสวัสดิการ เป็นประธานพิธีเปิดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการ จิตอาสาพัฒนาสังคมด้วยพลังคน พส. รุ่นที่ 1 เพื่อให้บุคลากรกรมพัฒนาสังคมและสวัสดิการ ได้รับความรู้ ความเข้าใจ สามารถนำไปขยายผล และต่อยอดสู่การปฏิบัติตนเป็นแบบอย่างในการทำงานจิตอาสาให้ประชาชนด้วยความเต็มใจ ตลอดจนสามารถน้อมนำแนวทางพระราชดำริของพระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว เรื่อง “จิตอาสา” มาเป็นแนวทางในการพัฒนาสังคมเพื่อประโยชน์ส่วนรวมอย่างสร้างสรรค์ โดยจัดขึ้นทั้งหมด 2 รุ่นๆละ 70 คน รวมทั้งสิ้น 140 คน โดยรุ่นที่ 2 จัดขึ้นในวันที่ 25 กรกฎาคม 2565 นี้
![](https://pimthaionline.com/wp-content/uploads/2022/07/2256023-1024x695.jpg)
![](https://pimthaionline.com/wp-content/uploads/2022/07/2256031-1024x724.jpg)
![](https://pimthaionline.com/wp-content/uploads/2022/07/2256025-1024x783.jpg)
![](https://pimthaionline.com/wp-content/uploads/2022/07/2256028-1024x683.jpg)
![](https://pimthaionline.com/wp-content/uploads/2022/07/2256026-1024x761.jpg)
![](https://pimthaionline.com/wp-content/uploads/2022/07/2256032-1024x541.jpg)
![](https://pimthaionline.com/wp-content/uploads/2022/07/2256030-1024x683.jpg)
![](https://pimthaionline.com/wp-content/uploads/2022/07/2256029-1024x683.jpg)
![](https://pimthaionline.com/wp-content/uploads/2022/07/2256027-1-1024x683.jpg)
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น