นายวิญญ์ สิทธิเชนทร์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดพัทลุง เป็นประธานในพิธีเปิดงาน “เปิดโลกการศึกษาสร้างปัญญาเด็กพัทลุง” ครั้งที่ 16 ประจำปี 2565 พร้อมด้วย นายธวัช รัตนพันธ์ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพัทลุง เขต 2 นายวงษ์รัตน์ เพชรตีบ รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดพัทลุง ผู้อำนวยการสถานศึกษา ข้าราชการครู บุคลากรทางการศึกษา และนักเรียน ร่วมพิธีเปิดดังกล่าว ณ เวทีกลางสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพัทลุง เขต 2 งานเปิดโลกการศึกษาสร้างปัญญาเด็กพัทลุง เป็นกิจกรรมที่จังหวัดพัทลุงโดยองค์การบริหารส่วนจังหวัดพัทลุง ร่วมกับภาคีเครือข่ายด้านการศึกษาร่วมกันจัดขึ้นเป็นประจำทุกปี ตั้งแต่ปี พ.ศ. 2548 เป็นต้นมา เพื่อเป็นเวทีให้นักเรียนได้แสดงออกถึงความรู้ ความสามารถทางวิชาการ กีฬา ศิลปะ ดนตรี และการแสดงสิ่งประดิษฐ์ ที่สอดคล้องกับแนวทางการปฏิรูปการศึกษาในศตวรรษที่ 21 การจัดงานในปีนี้ กำหนดจัดระหว่างวันที่ 13 - 14 กันยายน 2565นางวราภรณ์ ภิบาลศักดิ์ นักประชาสัมพันธ์ สพป.พัทลุง เขต 2
วันอังคารที่ 20 กันยายน พ.ศ. 2565
![](https://1.bp.blogspot.com/-7Kd9qaiRHuA/WaEtZyc70TI/AAAAAAAADsA/7WUYBVoY-UwwjdEP3kDFPvH9htN0dDKgQCLcBGAs/s1600/demo-image.jpg)
สพป.เขต 2 พัทลุง “เปิดโลกการศึกษาสร้างปัญญาเด็กพัทลุง” ครั้งที่ 16 ประจำปี 2565
Tags
# การศึกษา
Share This
![Author Image](http://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhdrnQNw3lw48DIOD13eOBIif6AUHeCa4BioI-uxVifACkdCh9T8Tlx7aWKqf5tZ2xrbrMlsICgJsYbb9SSINfOTpwSJSX0FrS9PsDGVuR_xb4UgooQmXamkIS074fXFsI/s220/136595.jpg)
About MSK-NEWS
การศึกษา
ป้ายกำกับ:
การศึกษา
สมัครสมาชิก:
ส่งความคิดเห็น (Atom)
Author Details
สื่อมวลชนหัวใจยุติธรรม
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น