![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjeNH7s_fcMreBEI6dmNILIaK7r0Fl7yN_Vw2PQumNf4FzbgPlpy2lYXQgfszqAK5JgOUw5mcVZblii0hpw7A8MMJJ0IoQ-q3zME0fHk-dps2UHbBC21tNHwMEQt2_yHymoqbIipp1JxB1bZxNoVkegZtM1_x4RAhxVLl6hMfGCOh8nOCrbVl4D0iVC4k4/s16000/01_0.jpg)
นางสาวแรมรุ้ง กล่าวว่า กรมกิจการผู้สูงอายุ ขอขอบคุณภาคธุรกิจเอกชน ที่เข้ามามีส่วนร่วมในการช่วยกันส่งเสริมการพัฒนาคุณภาพชีวิตผู้สูงอายุ โดยได้ส่งมอบนิตยสารต่วย' ตูน ให้แก่ผู้สูงอายุที่อยู่ในความดูแลของศูนย์พัฒนาการจัดสวัสดิการสังคมผู้สูงอายุ (ศพส.) สังกัดกรมกิจการผู้สูงอายุ (ผส.) ทำให้ได้มีนิตยสารดีๆ สำหรับอ่านในเวลาว่าง นิตยสารต่วย' ตูน เป็นนิตยสารที่ทุกคนรู้จักมาอย่างยาวนาน และตนเองได้อ่านตั้งแต่ยังเด็ก ผู้สูงอายุหลายๆ ท่านก็ชอบอ่าน เพราะมีการใช้ภาษาที่สวยงาม เข้าใจง่าย สนุก และยังสอดแทรกสาระความรู้ สารคดี ประวัติศาสตร์ และเรื่องตลกขบขัน ทำให้ผู้สูงอายุได้ผ่อนคลายความเหงา มีความสุข รวมทั้งเพิ่มเติมความรู้จากเกร็ดสาระที่เข้ากับยุคสมัยด้วย #ช่วย24ชั่วโมง #พม24ชม #ข่าวพม #esshelpme
ดล ปิ่นเฉลียว
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น