นางประไพ สมัครพงษ์ และนางสาวชญาษร จรณโยธิน ศึกษานิเทศก์ สพป.พัทลุง เขต 2 ได้ออกเยี่ยมให้กำลังใจโรงเรียนในสังกัด จำนวน 2 โรงเรียน ได้แก่โรงเรียนบ้านคู ในการจัดกิจกรรมช่วงปิดภาคเรียน ค่ายรักการอ่าน เพื่อเตรียมนักเรียนให้มีความพร้อมในการเรียนชั้นที่สูงขึ้น และโรงเรียนบ้านทอนตรน ในการจัดกิจกรรมค่ายฝึกนักเรียนภาคฤดูร้อน ระหว่างวันที่ 25 – 29 เมษายน 2565 ของโรงเรียนในเครือข่ายคีรีรัตน์ จำนวน 8 โรงเรียน ซึ่งมีนักเรียนเข้าร่วมกิจกรรม จำนวน 60 คน โดยโครงการนี้ได้รับงบประมาณสนับสนุนจาก องค์การบริหารส่วนจังหวัดพัทลุง และโรงเรียนสมทบงบประมาณบางส่วนจากการจัดค่ายฝึกนักเรียนภาคฤดูร้อน ซึ่งได้แบ่งกิจกรรมเป็นฐานการเรียนรู้ จำนวน 2 ฐาน คือ ฐานศิลป์สร้างสรรค์ และฐานสร้างสรรค์สิ่งประดิษฐ์จากเศษวัสดุเหลือใช้
วันเสาร์ที่ 30 เมษายน พ.ศ. 2565
![](https://1.bp.blogspot.com/-7Kd9qaiRHuA/WaEtZyc70TI/AAAAAAAADsA/7WUYBVoY-UwwjdEP3kDFPvH9htN0dDKgQCLcBGAs/s1600/demo-image.jpg)
สพป.พัทลุงเขต 2 จัดค่ายรักการอ่าน ค่ายฝึกนักเรียนภาคฤดูร้อน
Tags
# Express News
Share This
![Author Image](http://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhdrnQNw3lw48DIOD13eOBIif6AUHeCa4BioI-uxVifACkdCh9T8Tlx7aWKqf5tZ2xrbrMlsICgJsYbb9SSINfOTpwSJSX0FrS9PsDGVuR_xb4UgooQmXamkIS074fXFsI/s220/136595.jpg)
About MSK-NEWS
Express News
ป้ายกำกับ:
Express News
สมัครสมาชิก:
ส่งความคิดเห็น (Atom)
Author Details
สื่อมวลชนหัวใจยุติธรรม
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น