เมื่อเร็ว ๆ นี้ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครศรีธรรมราช เขต 2 (สพป.นศ.2) เปิดจุดพักรถเพื่อให้บริการการเดินทางไป – กลับ ในการเข้าร่วมงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ ๗๐ ปีการศึกษา ๒๕๖๕ ที่จังหวัดสตูล โดยมี นายสุชาติพงษ์ ทรงทอง รอง ผอ.สพป.นศ.2 เป็นประธานในพิธีเปิดจุดพักรถ ณ โรงเรียนอนุบาลชาญวิทย์ อำเภอถ้ำพรรณรา จังหวัดนครศรีธรรมราช เป็นการอำนวยความสะดวกและให้บริการ ณ จุดพักรถและดูแลเรื่องความปลอดภัยในการใช้รถใช้ถนน มีพนักงานเจ้าหน้าที่ส่งเสริมความประพฤตินักเรียนและนักศึกษา กระทรวงศึกษาธิการ และผู้ร่วมบริจาคสมทบทุนและสนับสนุนค่าใช้จ่าย เครื่องบริโภคแก่ผู้เดินทางอย่างมากมาย ถือเป็นการสานพลังเพื่อสร้างความปลอดภัยแก่นักเรียน ครูและบุคลากรทางการศึกษา ในทุกมิติอย่างแท้จริง
วันอาทิตย์ที่ 29 มกราคม พ.ศ. 2566
![](https://1.bp.blogspot.com/-7Kd9qaiRHuA/WaEtZyc70TI/AAAAAAAADsA/7WUYBVoY-UwwjdEP3kDFPvH9htN0dDKgQCLcBGAs/s1600/demo-image.jpg)
พสน.สพป.นครศรีธรรมราชเขต 2 สานพลังสร้างความปลอดภัย
Tags
# การศึกษา
Share This
![Author Image](http://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhdrnQNw3lw48DIOD13eOBIif6AUHeCa4BioI-uxVifACkdCh9T8Tlx7aWKqf5tZ2xrbrMlsICgJsYbb9SSINfOTpwSJSX0FrS9PsDGVuR_xb4UgooQmXamkIS074fXFsI/s220/136595.jpg)
About MSK-NEWS
การศึกษา
ป้ายกำกับ:
การศึกษา
สมัครสมาชิก:
ส่งความคิดเห็น (Atom)
Author Details
สื่อมวลชนหัวใจยุติธรรม
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น